AC induction squirrel keji motar asynchronous mai hawa uku

AC induction squirrel keji motar asynchronous mai hawa uku

AC induction squirrel keji motar asynchronous mai hawa uku

 

 

 

 

Ilimin asali na injinan lantarki

1. Nau'in injina

2. Ƙa'idar aiki na motar asynchronous mataki uku

3. Haɗin na'urorin asynchronous mai hawa uku

4. Siffofin fasaha masu alaƙa da motar

4.1 Nau'in tsari na asali

4.2 Matsayin wutar lantarki da girman shigarwa

4.3 Babban alamun aiki

Nau'in injina

Dangane da hanyar juyawa na makamashi

a) Generator

b) Motar lantarki

Dangane da saurin juyawa daban-daban

a) Motar aiki tare

b) Motar da ba ta dace ba

Dangane da bambancin ƙarfin wutar lantarki

a) Amintaccen ƙarfin lantarki 36V

b) Motar ƙarancin wutar lantarki 220-690V

c) Motar wutar lantarki matsakaici 1000-6000V

d) Babban ƙarfin lantarki sama da 6000V

Nau'in injina

A cewar rotors daban-daban

a) Rauni rotor motor

b) Motar kejin squirrel

Dangane da matakai daban-daban na samar da wutar lantarki

a) Motoci guda ɗaya

b) Motar lokaci uku

Bisa ga magudanan ruwa daban-daban da ke wucewa

a) Motar DC

b) Motar AC

Motocin da kamfaninmu ya kera su ne:

AC induction squirrel keji motar asynchronous mai hawa uku

Ka'idar aiki na injinan asynchronous mai hawa uku

Amfani da ƙa'idar shigar da wutar lantarki, musanya wutar lantarki mai mataki uku

Bayan ya bi ta hanyar iskar iskar motar, sai ta shiga cikin motar

Ƙirƙirar filin maganadisu mai jujjuyawar iska da samar da shi akan sandar jagorar rotor

Samar da induced halin yanzu, rotor sanduna tare da halin yanzu da juyi

Ma'amalar filin Magnetic yana haifar da karfin wutar lantarki, yana motsa motar

Juyawa don cimma nasarar juyar da makamashin lantarki zuwa makamashin injina.

Haɗin injunan asynchronous mataki uku

a. Stator

b. Rotor

c. Murfi na gaba da na baya

d. Fan, hula

e. Akwatin haɗin gwiwa

f. Abun ciki

Asalin tsarin nau'in motar

a. Matakan kariyar Shell: IP ke wakilta Misali, IP23 da IP55

b. Hanyar sanyaya: wakilta ta IC Misali, IC410 da IC411

c. Tsarin shigarwa: B3, B35, B5

d. Hanyar shigarwa: IMB3 (B3) axis yana kara zuwa hagu

IMV1 (B5) axis ya shimfida zuwa ƙasa

IMV36 (B35) axis yana kara zuwa sama

a. Matsayin kariya na motar

Lambar sifa ta farko ita ce matakin tsayin daka.

Lambar sifa ta biyu ita ce matakin hana ruwa.

Misali: IP55

Siffar lamba ta farko 5: tana wakiltar injin ƙura

Ma'ana: Yana iya hana taɓawa ko kusantar sassan da aka caje ko jujjuyawa a cikin harsashi

Rashin isassun ƙura don rinjayar aikin yau da kullun na motar

Siffa ta biyu mai lamba 5: tana wakiltar injin feshin ruwa

Ma’ana: Fashin ruwa daga kowace hanya bai kamata ya yi illa ba

 

b. Matsayin iko da girman shigarwa

a. Makin matakin ƙarfi:

0.18, 0.25, 0.37, 0.55, 0.75, 1.1

1.5, 2.2, 3, 4, 5.5, 7.5, 11, 15

18.5, 22, 30, 37, 45, 55, 75, 90

110, 132, 160, 200, 250, 315

b. Girman shigarwa:

71, 80, 90, 100, 112, 132, 160

180, 200, 225, 250, 280, 315, 355

 Babban samfuran motocin ABB

 

a. M2QA da jerin QA injina asynchronous mataki uku

b. M2QA da jerin QAD madaidaicin madaidaicin sandar igiya mai saurin hawa uku asynchronous

c. YDFW, YDFW2 jerin ƙananan amo masu motsi asynchronous mataki uku tare da rotors na waje

d. QAEJ da MQAEJ jeri na lantarki birki na lantarki asynchronous mataki uku

e. DF da jerin GDF (IP23) injinan asynchronous mai hawa uku

f. QABP jerin m mitar mitar ƙa'idar asynchronous mai hawa uku

g. Motar asynchronous jerin M2QA na ruwa mai hawa uku

h. SL (SY, SYU, PLD) jerin jirgin ƙasa kwandishan motar asynchronous mataki uku

i. M2SV jerin flue motor

 

M2QA (QA) jerin motoci

Tsayin cibiyar shine 71-355, kuma ikon yana daga 0.18 zuwa 315kW.

Karɓar rufin matakin F da ƙimar ƙimar zafin jiki na B. Zai iya ƙara tsawon rayuwa da 15-20%.

Motoci mai faɗin ƙarfin lantarki da ƙirar mita biyu. Akwai alamar CE akan farantin suna.

Ingancin ya dace da ka'idodin matakin Turai na II.

Matsayin kariya shine IP55.

Amfani da shigo da NSK ko SKF bearings (jerin QA sune ingantattun kayan cikin gida).

Akwatin junction yana saman. Ramin fitowar akwatin junction shine Pgx ninki biyu (QA rami ne na awo guda).

Akwai na'ura akan murfin gaban motar don rage ƙaura axial (yana nufin kawai M2QA).

Akwai rami mai zare akan ƙarshen fuskar ƙaramar shaft.

QABP jerin m injin mitar mitar

Ta hanyar daidaita mitar shigarwar motar ta hanyar mai sauya mitar, ana iya canza saurin motar don cimma ƙa'idodin saurin stepless.

Tsayin cibiyar shine 71-315, kuma ikon yana daga 0.18 zuwa 200kW.

Wutar shigar da wutar lantarki shine 380V.

Canjin mitar mai canzawa: -5-100Hz.

-5-50Hz shine fitarwar juzu'i na dindindin.

-50Hz ko sama shine fitarwar wutar lantarki akai-akai.

F matakin rufi (ta amfani da ingantacciyar waya mai enamel da aka shigo da ita); IP55. Akwai alamar CE akan farantin suna.

Amfani da shigowar NSK ko SKF bearings.

Akwatin junction yana saman. Ramukan fitar da akwatin junction ramukan awo guda ne.

Za a iya shigar da maɓalli, birki, thermistors, da sauransu kamar yadda ake buƙata

QAD (M2QA) jerin madaidaicin sandar motsi mai saurin gudu

Motar na iya cimma ka'idojin saurin mataki ta hanyar canza hanyar haɗi don canza saurin.

Tsawon cibiyar yana da mita 80-280.

Ma'auni masu aiki: IEC, BS, AS, DIN, da GB

Matsayin rufewa shine F; Matsayin kariya shine IP55. Akwai alamar CE akan farantin suna.

Akwatin junction yana saman. Ramin ramukan fita za su kasance daidai da daidaitattun jerin ma'auni.

Bearing: QAD ​​tare da samar da ingantattun bearings na gida

--M2QA sanye take da shigo da NSK ko SKF bearings

YDFW/YDFW2 jerin motocin rotor na waje

Motar mai hawa uku don kwantar da iska tare da ƙaramar amo, harsashi mai juyawa, da kafaffen sanda

Rangearfin wutar lantarki: 0.25-7.5kW

Matsayin kariya shine IP54; Akwai alamar CE akan farantin suna

YDFW nau'i ne na yau da kullum; YDFW2 nau'in sarrafa saurin gudu ne

Matsayin insulation: YDFW yana ɗaukar tsarin rufin matakin B

YDFW2 yana ɗaukar tsarin rufin F-class

Bearing: YDFW yana zaɓar bearings masu inganci na cikin gida

YDFW2 yana zaɓar alamar da aka shigo da NSK

Motar YDFW2 na iya ɗaukar ƙa'idodin ƙarfin lantarki da ka'idojin saurin gudu; Matsakaicin ƙa'idar saurin shine 70% zuwa 100% na ƙimar ƙimar

 

 

Teburin Kwatancen Babban Tsarin da Ayyukan Samfur

model

Aikin M2QA QA QY YU Y

Lebur zafi na zubar da haƙarƙari na gindin injin

Rarraba jere

Daidaitacce zafi watsar hakarkarinsa

rarraba

Haɗin haƙarƙari mai zafi

Radiant

Radiating hakarkarinsa

Siffar harbi

Radiating hakarkarinsa

Siffar harbi

AC induction squirrel keji motar asynchronous mai hawa uku

Akwatin mahaɗa yana sama, sama, kuma kusa da layin da ke fita

Material na junction akwatin: jefa baƙin ƙarfe farantin karfe, jefa baƙin ƙarfe farantin karfe, jefa baƙin ƙarfe farantin, jefa baƙin ƙarfe

Ramin kanti Tsarin awo na Jamus PG Salon Biritaniya Tsarin tsarin ma'aunin zaren bututu

Wutar lantarki, mita mai faɗin ƙarfin lantarki

Dual mita fadi da irin ƙarfin lantarki fadi da irin ƙarfin lantarki

Mitar dual, ƙarfin lantarki ɗaya, ƙarfin lantarki ɗaya

Teburin Kwatancen Babban Tsarin da Ayyukan Samfur

Ingantaccen Matsayin Matsayin Turai II

Daidai

Matsayin Turai Level II

Daidai

Q/JBQS10-99 Q/JBQS4-97 ZBK22007-

tamanin da takwas

Matakin Insulation F (Kimanin B)

F (Kimanin B)/

B

F (B kimanta) B

B

Matsayin kariya IP55 IP55 IP54 IP54

Alamar CE tare da alamar CE tare da alamar CE ba tare da alamar CE ba

Kayan suna: bakin karfe, jan karfe, bakin karfe, jan karfe, aluminum

Bearing NSK ko SKF na gida samar da NSK ko SKF NSK ko SK-F na cikin gida da aka samar

Shin tsakiyar rami na shaft tsawo yana nan

 

Matsayin maye gurbin samfur

Sabon samfurin M2BA M2QA M2QA (B-matakin) QA

Samfuran samfurin QU QY ko YU YU Y

Zaɓuɓɓuka masu yawa don biyan buƙatun mai amfani

1. Shigar da thermistor 2. Sanya zoben hatimin ƙura

3. Sanya bel ɗin dumama 4. Shigar da zobe mai tabbatar da mai

5. Sanya bututun mai 6. Sanya zoben fantsama ruwa

7. Launuka na musamman 8. Ƙwararren shaft na musamman, flanges na musamman

9. Bukatun kariya guda uku (hujjar danshi, hujjar gyaggyarawa, da hujjar feshin gishiri)

 

Jerin da aka samo

a. Samuwar tsari na musamman: gabaɗaya ana wakilta ta lambobin fasalin bayanin ƙarshe

Alal misali: na musamman shafts, musamman flange abubuwan da aka samu - J4

Tare da thermistor - RB

AC induction squirrel keji motar asynchronous mai hawa uku

b. Muhalli na musamman

Misali, lambar "marine" ita ce H

Lambar don "amfani a wurare masu zafi da zafi" shine TH

c. Haɗuwa da Kayayyakin Injini da yawa

Misali, birki mai canza sandar sanda (M) QADEJ

Page 21

Kwatanta tsakanin ABB Motors da Motocin Cikin Gida

a. Kyawawan kyan gani da kyan gani, zane na musamman

b. Kyakkyawan ingancin motar

c. Babban inganci, isa ga ma'aunin inganci na matakin Turai II

d. Faɗin ƙarfin lantarki zane

e. Ƙananan hayaniyar gaske

f. Alamar CE ta QA da M2QA suna da alamar CE

g. Tsarin sabis na bayan-tallace-tallace mai sauti

h. Yana da tasirin alamar ABB

Page 22

Zaɓin injina

a) Dangane da yanayin aikin injina da tsarin samarwa, farawa da sarrafa motar

Zaɓi nau'in motar da ake buƙata don motsi, juyawa baya, tsarin saurin gudu, da sauransu.

b) Dangane da jujjuyawar nauyi, kewayon canje-canjen saurin gudu, da yawan farawa, da sauransu

Abubuwan buƙatu, zaɓi mai ma'ana dangane da hawan zafin jiki, ƙarfin juyewa, da karfin farawa

Zaɓin ikon motar don tabbatar da daidaitaccen ƙarfin wutar lantarki, ƙoƙari don aminci, aminci

Tattalin arziki.

 

Zaɓin injina

  1. c) Dangane da yanayin muhalli na wurin amfani, kamar zazzabi, zafi, ƙura

Ya kamata a kiyaye lalatawa da masu ƙonewa da iskar gas ta hanyoyin da suka dace.

  1. d) Ƙayyade matakin ƙarfin lantarki na motar bisa la'akari da ƙarfin grid na mai amfani.
  2. e) Hakanan muna buƙatar la'akari da abubuwa kamar farashin samfur, farashin aiki, shigarwa da kiyayewa

Wannan.

Page 24

Page 25

Farawa da kula da motoci

  1. Lokacin rufewa, idan motar ba ta juya ba, ya kamata a kunna shi da sauri

Cire birki mai sauri don gujewa ƙone motar

  1. Kula da lura bayan fara motar

Matsayin aiki (kayan aiki da mota)

Kafin farawa

  1. Tabbatar da bayanan farantin suna
  2. Shin taron injina yana cikin yanayi mai kyau
  3. Shin wayan mota daidai ne
  4. Juriya na rufi>=0.5M Ω

A farawa

Kula da aikin mota

  1. Kulawa na halin yanzu, ƙarfin lantarki, da zafin jiki (ƙarashin)
  2. Kula da sauti yayin aiki
  3. Gudanar da rufewa: yana nufin faruwar al'amuran da ba a zata ba

Kula da motoci

  1. Binciken yau da kullun
  2. dubawa akai-akai

(Lokacin kulawa na gaba ɗaya shine shekara ɗaya)

  1. Duban aiki

Page 26

Laifi gama gari na injina

  1. Laifin farawa
  2. Laifin zafi fiye da kima
  3. Wuce kima na halin yanzu babu kaya
  4. Failureaukar gazawa
  5. Laifi na iskar zafi
  6. Sauran laifofi

Page 27

Page 28

Gabaɗayan laifuffukan motoci da magance matsalar su

 

Gabaɗayan kurakuran motoci da hanyoyin magance su

Laifin halin lambobi yana haifar da hanyar magance matsala

daya

Motar da aka sauke

Lokaci ba zai iya tashi ba

tafi

AC induction squirrel keji motar asynchronous mai hawa uku

  1. Rashin wutar lantarki a layin samar da wutar lantarki

Ɗaya daga cikin matakai uku na stator yana da buɗaɗɗen kewayawa

  1. Ƙananan ƙarfin wutar lantarki
  2. Duba wutar lantarki tsakanin wayoyi masu haɗawa
  3. Bincika fis da duk kayan wutar lantarki na zamani
  4. Duba ƙarfin lantarki

biyu

Motar yana da

Rashin iya loda lokaci

farko

AC induction squirrel keji motar asynchronous mai hawa uku

  1. Akwai juyi don juya gajeriyar da'ira a cikin iskar stator

2 Yawan lodi

3 Laifin injina

  1. Duba juriya da halin yanzu na kowane lokaci
  2. Bincika halin yanzu nauyin motar
  3. Bincika sassan injiniyoyi
  4. Overarfin wuta
  5. Gajeren kewayawa tsakanin jujjuyawar iskar motsin motsi
  6. Wutar wutar lantarki ya yi girma ko ƙasa sosai
  7. Motoci da yawa

4 Kurakurai haɗin kai

  1. Zazzabi na yanayi yayi yawa
  2. Duba iskar stator
  3. Duba ƙarfin wutar lantarki
  4. Bincika halin yanzu nauyin motar
  5. Daidaitaccen wayoyi
  6. Inganta matakin rufewa

Gabaɗayan kurakuran motoci da hanyoyin magance su

hudu

Mataki na yanzu

Rashin daidaituwa

Gajeren kewayawa tsakanin juyi

Mara daidaito juriya mataki uku

  1. Gyara iska
  2. Gyara ko maye gurbin stator

biyar

Babu halin yanzu

Yayi girma sosai

  1. Wutar wutar lantarki ya yi yawa
  2. Kuskure na stator da rotor cores

3 rashin daidaiton wutar lantarki mai kashi uku

  1. Mara daidaito juriya mataki uku
  2. Duba wutar lantarki
  3. Sake danna kuma shigar
  4. Duba wutar lantarki
  5. Auna juriya mai mataki uku

shida

rufin juriya

Ƙananan ko lalacewa

  1. Insulation tsufa ko lalacewa
  2. Iskar tana da ɗanɗano
  3. Overarfin wuta

4 Mara tsarki

  1. Kula da rufi
  2. Warke, bushe ko magani kafin sake amfani
  3. Rage don kiyayewa don hana ƙarin dumama

Busa cikin tsabta da iska

bakwai

Motar ba ta da kyau

m

  1. Akwai hayaniyar da ba ta al'ada ba a cikin ɗaukar hoto

2 Sautin lantarki

3 Sautin karce na ciki

  1. Sauya bearings
  2. Duba wutar lantarki mai mataki uku
  3. Rage don kulawa

Gabaɗayan kurakuran motoci da hanyoyin magance su

8 rashin gazawa

  1. Lalacewa ko lahani
  2. Rashin taro
  3. Matsakaicin haɗin haɗin gwiwa ba madaidaiciya ba ne
  4. Man shafawa yana lalacewa ko ya ƙunshi ƙazanta
  5. Wutar lantarki yayin tsarin sarrafa saurin ya yi ƙasa da ƙasa
  6. Sauya bearings
  7. Bincika taron bearings da iyakoki na gaba da na baya

halin da ake ciki

layin daidaitawa sau uku

  1. Tsaftace bearings kuma maye gurbin mai mai mai mai
  2. Sarrafa ƙaramin ƙarfin lantarki

tara

Amfanin mai amfani

Bai dace ba

1 Yawan lodi

Saituna biyu na injin naúrar fan

Gaba da baya abubuwan mamaki

  1. Ma'auni mai ƙarfi ya rushe
  2. Rage ƙarar iska da matsa lamba, daidaita zuwa

Rated fitarwa

  1. Canza hanyar motar
  2. Sake daidaita ma'auni mai ƙarfi tare da impeller

Yarda da motoci

1.1 Dubawa kafin buɗe akwatin.

1.2 Dubawa bayan buɗe akwatin.

  1. a) Tabbatar da farantin suna
  2. b) Tabbatar da nau'in shigarwa
  3. c) Binciken injina
  4. d) Ma'aunin juriya

2.1 Binciken hanyar wayoyi

2.2 Powerarfin aiki mara nauyi

2.3 Load aiki

1, Pre shigarwa dubawa 2. Post shigarwa dubawa

QAEJ, jerin MQAEJ

Halayen motar asynchronous mataki uku tare da birki na lantarki

QAEJ da MQAEJ jerin birki na lantarki na lantarki asynchronous mataki uku

Motsi yana da cikakken rufewa, sanyaya kai, nau'in keji na squirrel, tare da haɗe-haɗe

Motar asynchronous mai kashi uku tare da birki na lantarki na DC. lantarki

Injin yana da birki mai sauri, daidaitaccen matsayi, da dacewa da amfani

Mai sauƙin kulawa, babu motsin axial na rotor yayin birki ko farawa

An sanye birki tare da na'urar sakin hannu.

samfurin fasali

YDFW, YDFW2 jerin waje na'ura mai juyi low amo uku

Motocin matakai daban-daban an rufe su da kejin squirrel asynchronous

Ana samun injinan lantarki a nau'i biyu: na yau da kullun da kuma saurin canzawa.

Nau'in na yau da kullun shine YDFW, kuma motar tana ɗaukar tsarin rufin matakin B,

Zaɓi bearings masu inganci na gida don bearings; Nau'in sarrafa saurin shine

YDFW2, saboda ƙirar sifa mai laushi na motar, ana iya samun su ta hanyoyin matsawa

Matsakaicin saurin jerin motoci don daidaitawa da buƙatun nau'ikan nau'ikan tsarin, injin yana ɗaukar rufin aji-F

Tsarin gefen yana amfani da alamar alamar shigo da NSK, wanda ke inganta rayuwar sabis na motar,

Ƙara amincin mota. Motar tana da halayen ƙayyadaddun shaft da harsashi mai juyawa, da lantarki

Za'a iya haɗa casing ɗin injin ɗin kai tsaye zuwa injin fan, kuma fanni ne a kwance biyu tsotsa centrifugal fan da fan na tsaye.

Fannonin iska na rufin centrifugal shine mafi kyawun tushen wutar lantarki da ya dace, ana amfani da shi sosai a cikin tsarin samun iska daban-daban.

Kayan aikin iska

 

 

1. Baka

1) Rarrabawa

Tsarin: buɗewa da rufewa;

Aiki: bearings ball, roller bearings, tura bearings, da dai sauransu

2) Koda suffix

VV - Nau'in zobe mara lamba

DDU - Nau'in zobe mai lamba

ZZ - Nau'in murfin kura (ba lamba ba)

3) Tsara

C1-C2C-C0-C3-C4-C5

4) Rayuwa: 20000 hours; 40000 hours

Page 34

2. Samfura code

M2QA132S2B M2QA131102-ADC

3. Muhalli zafin jiki da kuma tsawo

Yanayin muhalli: -15 ° C zuwa +40 ° C

Tsayinsa: bai wuce 1000m ba

4. Girman bayyanar da shigarwa

Shigar da babban motar V1, da dai sauransu; Ƙananan flange (nau'i biyu)

5. Na'urorin kariya

PTC (Thermistor); Canjin thermal

Pt100 (layi na biyu ko na uku), Pt1000 (layi na biyu ko na uku); thermocouple

Page 35

 

 

 

 

 Motocin Geared Da Masu Kera Motocin Lantarki

Mafi kyawun sabis daga ƙwararrun mashigarmu zuwa akwatin sa ino mai shiga kai tsaye.

Samun shiga

Yantai Bonway Manufacturer Co.ltd

Ano.160 Changjiang Road, Yantai, Shandong, China(264006)

T + 86 535 6330966

W + 86 185 63806647

© 2024 Sogears. Dukkan hakkoki.